Bài 4 trang 10 Tài liệu dạy - học Hóa học 8 tập 2Giải bài tập Bài 4 trang 10 Tài liệu dạy - học Hóa học 8 tập 2 Quảng cáo
Đề bài Đốt cháy hoàn toàn 1,6 gam lưu huỳnh trong oxi ( không khí ), người ta thu được khí SO2SO2 ( lưu huỳnh đioxit). Lời giải chi tiết Số mol S là : nS=mSMS=1,632=0,05nS=mSMS=1,632=0,05 mol Phương trình hóa học : S+O2to⟶SO20,05→0,050,05(mol) a) Theo phương trình nO2=0,05 mol b) theo phương trình nSO2=0,05 mol. Loigiaihay.com
Quảng cáo
|