🍀 ƯU ĐÃI -70%! XUẤT PHÁT SỚM‼️
Giờ
Phút
Giây
Bài 1 trang 199 SGK Vật Lí 11 Nâng caoChọn phương án đúng Quảng cáo
Đề bài Chọn phương án đúng Sự biến đổi của dòng điện trong một mạch điện theo thời gian được cho trên hình 41.4. Gọi suất điện động tự cảm trong khoảng thời gian từ 0s đến 1s là e1, từ 1s đến 3s là e2. Ta có: A. e1=e2 B. e1=2e2 C. e1=3e2 D. e1=12e2e1=12e2 Lời giải chi tiết B là phương án đúng. Suất điện động tự cảm t1 = 0 đến t2 = 1 (s) là e1=−LΔiΔt=−L1−21=Le1=−LΔiΔt=−L1−21=L (V) Suất điện động tự cảm từ t2 = 1 (s) đến t3= 3 (s) là: e2=−LΔiΔt=−L0−12=L2e2=−LΔiΔt=−L0−12=L2
Vậy e1 = 2e2 Loigiaihay.com
Quảng cáo
>> 2K8! chú ý! Mở đặt chỗ Lộ trình Sun 2026: Luyện thi chuyên sâu TN THPT, Đánh giá năng lực, Đánh giá tư duy tại Tuyensinh247.com (Xem ngay lộ trình). Ưu đãi -70% (chỉ trong tháng 3/2025) - Tặng miễn phí khoá học tổng ôn lớp 11, 2K8 xuất phát sớm, X2 cơ hội đỗ đại học. Học thử miễn phí ngay.
|