Chỉ từ 19-21/3, tất cả các lớp 1-12
Giờ
Phút
Giây
Câu hỏi:
Dung dịch H2SO4 0,005M có giá trị pH là bao nhiêu ?
Phương pháp giải:
[H+] = 2.CM H2SO4 = ? => pH = -log[H+] = ?
Lời giải chi tiết:
[H+] = 2.CM H2SO4 = 0,01M => pH = -log[H+] = -log(0,01) = 2
Đáp án A