Chỉ từ 19-21/3, tất cả các lớp 1-12
Giờ
Phút
Giây
Câu hỏi:
Khi đặt một hiệu điện thế U = 13V vào hai đầu đoạn mạch có điện trở R = 80 Ω. Hỏi cường độ dòng điện chạy qua đoạn mạch này là bao nhiêu?
Phương pháp giải:
Áp dụng công thức định luật Ôm I=UR
Lời giải chi tiết:
Áp dụng công thức định luật Ôm
I=UR=1380=0,1625A
Chọn D