Cho cacbohydrate X có cấu tạo như sau:

Dựa vào cấu tạo của carbohydrate.
a) sai, mỗi mắt xích của X chứa 3 nhóm OH.
b) sai,
diện tích giấy A4 chứa cellulose là: 15000.75 = 1125000g = 1125kg
Khối lượng gỗ cần thiết: 125 kg gỗ/1125kg giấy.28800ram.500 tờ/ram.75g/m2 = 1500000kg
Thể tích gỗ cần thiết: 1500000 / 600 = 2500 m3.
Diện tích đất cần thiết: 2500 : 200 = 12,5ha.
c) sai, vì
khối lượng cellulose trinitrate cần thu được là 5,94 kg
khối lượng cellulose trinitrate thực tế cần dùng: 5,94 : 60% = 9,9kg.
khối lượng HNO3 cần dùng: $\dfrac{9,9.63\%}{37\%} = 16,8kg$
thể tích HNO3 cần dùng: 16800 : 1,5 = 11200 mL = 11,2L.
d) đúng.










Danh sách bình luận