Một bánh xe đạp có đường kính 7 dm. Khi bánh xe đạp đó lăn được 200 vòng trên mặt đất thì xe đạp đó đi được bao nhiêu mét?
-
A.
879,2 m
-
B.
219,8 m
-
C.
439,6 m
-
D.
307,72 m
Bước 1. Tìm chu vi bánh xe = đường kính x 3,14
Bước 2. Quãng đường xe đi được = chu vi bánh xe x số vòng
Chu vi bánh xe là: 7 x 3,14 = 21,98 (dm)
Khi bánh xe đạp đó lăn được 200 vòng trên mặt đất thì xe đạp đó đi được số mét là:
21,98 x 200 = 4 396 (dm) = 439,6 (m)
Đáp án : C






Điền số thích hợp vào ô trống:




Điền số thích hợp vào ô trống:





















Danh sách bình luận