Một vật được làm lạnh từ 25 ℃ xuống 5 ℃. Nhiệt độ của vật theo thang Kelvin giảm đi bao nhiêu Kelvin?
-
A.
15 K.
-
B.
20 K.
-
C.
11 K.
-
D.
18 K.
Quan hệ giữa nhiệt độ Kelvin và độ Celsius: \(T(K) = t(^\circ C) + 273\)
Hiệu nhiệt độ: \({\rm{\Delta }}T(K) = {\rm{\Delta t(}}^\circ {\rm{C)}}\)
\(\Delta t = 25 - 5 = 20^\circ C\) tương đương \({\rm{\Delta }}T = 20K\)
Đáp án: B
Đáp án : B













Danh sách bình luận