Chiều cao của một ngòn đồi là \(\overline h = 347,13m \pm 0,2m\). Độ chính xác d của phép đo trên là
-
A.
d = 347,13 m
-
B.
d = 347,33 m
-
C.
d = 0,2 m
-
D.
d = 346,93 m
a là số gần đúng của \(\overline a \) với độ chính xác d, quy ước viết gọn là \(\overline a = a \pm d\).
Độ chính xác của phép đo trên là d = 0,2 m.
Đáp án : C









Danh sách bình luận