Động năng trung bình của phân tử khí lí tưởng ở 25 ℃ có giá trị là:
-
A.
3,2.1023 J.
-
B.
5,2.10-22 J.
-
C.
6,2.1023 J.
-
D.
6,2.10-21 J.
Vận dụng kiến thức về Động năng trung bình
Áp dụng động năng tịnh tiến trung bình của phân tử \(\overline E = \frac{3}{2}kT\) với \(T = 25 + 273 = 298K\) ta được \(\overline E = 6,{2.10^ - }^{21}{\rm{\;}}J\)
Đáp án: D
Đáp án : D







Danh sách bình luận