Nhiệt lượng cần cung cấp cho 2 lít nước nguyên chất (m = 2kg) từ 20 oC đến 80 oC là bao nhiêu? Biết nhiệt dung riêng của nước là c = 4200 J/kg.K
-
A.
5040 kJ
-
B.
504 kJ
-
C.
504000 kJ
-
D.
50400 J
Vận dụng kiến thức về nhiệt lượng
\(Q = mc{\rm{\Delta }}t \Rightarrow Q = 2.4200.60 = 504000\,{\rm{J}} = 504\,{\rm{kJ}}\)
Đáp án B
Đáp án : B











Danh sách bình luận