Tổ Một và Tổ Hai của một xưởng may, mỗi tổ nhận 1 500 m vải để cắt may. Tổ Một cắt may trong 30 ngày thì hết số vải đó. Tổ Hai cắt may hết số vải đó trong 25 ngày. Hỏi trung bình mỗi ngày tổ Một cắt may ít hơn tổ Hai bao nhiêu mét vải?
- Tìm số mét vải trung bình mỗi ngày tổ Một cắt may
- Tìm số mét vải trung bình mỗi ngày tổ Hai cắt may
- Tìm số mét vải trung bình mỗi ngày tổ Một cắt may ít hơn tổ Hai
Số mét vải trung bình mỗi ngày tổ Một cắt may là:
1 500 : 30 = 50 (m)
Số mét vải trung bình mỗi ngày tổ Hai cắt may là:
1 500 : 25 = 60 (m)
Số mét vải trung bình mỗi ngày tổ Một cắt may ít hơn tổ Hai là:
60 – 50 = 10 (m)
Đáp số: 10 m































Danh sách bình luận