Cho pin điện hóa Zn – Cu. Biết \(E_{Z{n^{2 + }}/Zn}^o = - 0,762V\)và \(E_{C{u^{2 + }}/Cu}^o = 0,34V\). Sức điện động chuẩn của pin điện hóa Zn – Cu là
-
A.
1,102V
-
B.
– 1,102V
-
C.
– 0,422V
-
D.
0,422V
Dựa vào công thức tính sức điện động chuẩn của pin điện.
\(E_{Zn - Cu}^o = E_{C{u^{2 + }}/Cu}^o - E_{Z{n^{2 + }}/Zn}^o\)= 0,34 – ( - 0,762) = 1,102V
Đáp án A
Đáp án : A










Danh sách bình luận