Người ta dùng một cần cẩu để nâng một thùng hàng có khối lượng 2500 kg lên độ cao 12 m. Tính công thực hiện được trong trường hợp này.
-
A.
300 kJ
-
B.
250 kJ
-
C.
2,08 kJ
-
D.
300 J
Thùng hàng có khối lượng là 2500 kg nghĩa là nó có trọng lượng:
P = 2500.10 = 25000N.
Công thực hiện khi nâng thùng hàng lên độ cao 12 m là:
A = F.s = 25000.12 = 300000 J = 300 kJ
Đáp án A
Đáp án : A









Danh sách bình luận