Một gàu nước khối lượng 10 kg được kéo đều lên cao 5 m trong khoảng thời gian 1 phút 40 giây. Công suất trung bình của lực kéo bằng
-
A.
4 W.
-
B.
5 W.
-
C.
6 W.
-
D.
7 W.
Đáp án: B
- Công do gàu nước thực hiện khi kéo vật lên cao 5m là:
A = F.s = P.h = 10.m.h = 10.10.5 = 500 (J)
- Công suất trung bình của lực kéo bằng:
\({\rm{P}} = \frac{A}{t} = \frac{{500}}{{100}} = 5\left( W \right)\)
Đáp án : B









Danh sách bình luận