🍀 ƯU ĐÃI -70%! XUẤT PHÁT SỚM‼️
Giờ
Phút
Giây
Bài 5 trang 151 SGK Vật Lí 11 Nâng caoNgười ta muốn tạo Quảng cáo
Đề bài Người ta muốn tạo ra từ trường có cảm ứng từ B = 250.10-5 T bên trong một ống dây. Cường độ dòng điện trong mỗi vòng dây là I=2I=2 A. Ống dây dài 50cm. Hỏi phải quấn bao nhiêu vòng dây? Lời giải chi tiết Ống dây dài l=50l=50 cm = 0,5 (m), số vòng dây là N. Cho B = 250.10-5 (T), I=2I=2 (A) Áp dụng công thức:B=4π.10−7NlIB=4π.10−7NlI ⇒N=Bl4π.10−7I=250.10−5.0,54π.10−7.2=498(vòng) Loigiaihay.com
Quảng cáo
>> 2K8! chú ý! Mở đặt chỗ Lộ trình Sun 2026: Luyện thi chuyên sâu TN THPT, Đánh giá năng lực, Đánh giá tư duy tại Tuyensinh247.com (Xem ngay lộ trình). Ưu đãi -70% (chỉ trong tháng 3/2025) - Tặng miễn phí khoá học tổng ôn lớp 11, 2K8 xuất phát sớm, X2 cơ hội đỗ đại học. Học thử miễn phí ngay.
|