🍀 ƯU ĐÃI -70%! XUẤT PHÁT SỚM‼️
Bài 3 trang 36 SGK Vật Lí 11 Nâng caoMột tụ điện Quảng cáo
Đề bài Một tụ điện có điện dung 500 pF được mắc vào hai cực của một máy phát điện có hiệu điện thế 220 V. Tính điện tích của tụ điện. Lời giải chi tiết Tụ điện có C=500pF mắc vào 2 cực của máy phát điện có hiệu điện thế U=220(V) thì điện tích của tụ Q=CU =>Q=500.10−12.220=0,11.10−6(C)=0,11μC Loigiaihay.com
Quảng cáo
>> 2K8! chú ý! Mở đặt chỗ Lộ trình Sun 2026: Luyện thi chuyên sâu TN THPT, Đánh giá năng lực, Đánh giá tư duy tại Tuyensinh247.com (Xem ngay lộ trình). Ưu đãi -70% (chỉ trong tháng 3/2025) - Tặng miễn phí khoá học tổng ôn lớp 11, 2K8 xuất phát sớm, X2 cơ hội đỗ đại học. Học thử miễn phí ngay.
|